Featured News

ACCREDITATION FOR 2023 CHAN QUALIFIERS: RWANDA VS ETHIOPIA

Aug 30, 2022 Comments 30, 088 views

The Fédération Rwandaise de Football Association (FERWAFA) announces that the media accreditation process for 2023 CHAN Qualifying return match between Rwanda and Ethiopia opens from Tuesday, (...)

Keep reading

AS Kigali beats APR FC 5-4 on penalties to win the 2022 Super Cup

Aug 14, 2022 Comments 30, 088 views

AS Kigali beats APR FC 5-4 on penalties to win the 2022 Super Cup after a goalles match in regulation time (120mins) Congrats #Citizens

Keep reading

FERWAFA AND FRMF SIGN A COOPERATION AGREEMENT

Aug 10, 2022 Comments 30, 088 views

Yesterday, President OlivierNMugabo signed a partnership agreement with FRMFOFFICIEL president Mr. Fouzi Lekja. The partnership focuses on areas such as: Technical and administrative staff (...)

Keep reading

African Schools Championship Finals 2022 Rwanda-Rubavu 23-24/07/2022

Posted on Jul 25 2022

Ku wa gatandatu no ku cyumweru tariki ya 23 na 24 Nyakanga, mu karere ka Rubavu hakinwe imikino isoza irushanwa rya “CAF African Schools Championship 2022” mu cyiciro cy’abahungu n’abakobwa bari munsi y’imyaka 15.

Iyi mikino yateguwe ku bufatanye bw’Ishyirahamwe ry’Umupira w’amaguru mu Rwanda, FERWAFA rifatanije n’Ishyirahamwe ry’Imikino mu mashuri FRSS ku nkunga ya CAF yasojwe ishuri rya ES Sumba ryo mu karere ka Nyamagabe ryegukanye igikombe mu bahungu naho Kiramuruzi Modern School y’i Gatsibo itwara igikombe mu bakobwa.

Aya marushanwa yari amaze amezi ane akinwa mu gihugu hose kuva mu kwezi kwa gatatu 2022. Amakipe 231 y’abahungu na 214 y’abakobwa ni yo yahatanye muri aya marushanwa kuva ku rwego rw’akarere. 60 y’abahungu na 60 y’abakobwa yakinnye ku rwego rwa “League” (umuntu yagereranya n’intara); hanyuma 12 muri buri cyiciro aba ari yo agera mu cyiciro cy’imikino ya nyuma.

Aya 12 yagabanijwe mu matsinda ane maze akina imikino y’amajonjora ku wa gatandatu.
Amakipe abiri ya mbere muri buri tsinda (ni ukuvuga 8) mu matsinda yose hamwe yakinnye ¼ ku wa gatandatu. Ane yatsinze akomeza muri kimwe cya kabiri ku cyumweru ari nabwo habaye imikino ya nyuma ndetse n’iyo guhatanira umwanya wa gatatu.

Iyi mikino yabereye kuri Stade Umuganda, ku kibuga cy’inyuma ya Stade Umuganda, ku kibuga cya Tam-Tam no muri ESSA Gisenyi.
Umukino wari ugizwe n’iminota 50 igabanijemo ibice bibiri.

Umunyabanga uhoraho muri MINISTERI ya Siporo, Bwana Shema Maboko Didier, umuyobozi w’ikigo cy’igihugu gishinzwe uburezi REB, Dr. Mbarushimana Nelson, Umuyobozi w’ Ishyirahamwe ry’Imikino mu mashuri FRSS, Padiri Gatete Innocent, Visi Perezida wa FERWAFA, Habyarimana Marcel ndetse n’Umuyobozi w’akarere ka Rubavu, Bwana KAMBOGO Ildephonse baje gushyigikira aba bana.
Amakipe yatwaye ibikombe azahagararira u Rwanda muri Zone ya CECAFA ku matariki azatangazwa nyuma.

UKO IMIKINO YOSE YAGENZE

I. ABAHUNGU⚽️

GROUP A
• ES Sumba 4-1 GS Nyamagana
• CS Kinyanzovu 1-4 ES Sumba
• GS Nyamagana 0-1 CS Kinyanzovu
RANKING
1. ES Sumba
2. CS Kinyanzovu
3. GS Nyamagana

GROUP B
• GS Muhoza II 0-0 GS Kazo (pen 5-3)
• GS Muhoza II 0-2 GS Kicukiro
• GS Kicukiro 3-1 GS Kazo
RANKING
1. GS Kicukiro
2. Muhoza II
3. GS Kazo

GROUP C
• GS Kabusunzu 1-0 GS Gacuba II
• E SC. Byimana 1-0 GS Kabusunzu
• GS Gacuba II 4-2 GS E SC. Byimana
RANKING
1. GS Gacuba II
2. E SC. Byimana
3. GS Kabusunzu

GROUP D
• GS Paysannat 7-0 GS Muhoza I
• GS Kigeme B 2-1 GS Paysannat
• GS Muhoza I 1-3 GS Kigeme B
RANKING
1. GS Kigeme B
2. GS Paysannat
3. GS Muhoza I

QUARTER-FINALS
 QF1: ES Sumba 3–1 GS Muhoza II
 QF2: GS Kicukiro 1–0 KinyaNzovu
 QF3: Gacuba II B 0–4 GS Paysannat
 QF4: GS Kigeme B 3–0 E SC. Byimana

SEMI-FINALS
 ES Sumba 3–0 GS Paysannat
 GS Kicukiro 0-0 GS Kigeme (pen 4-5)

UMWANYA WA GATATU
 GS Kicukiro 1-1 GS Paysannat (pen 4-5)

UMUKINO WA NYUMA
 ES Sumba 3-1 GS Kigeme B

TOP SCORER: Uwineza René – GS Kigeme B (9 GOALS)
=====================================

II. ABAKOBWA⚽️

GROUP A
• GS Gahanga 0-5 GS Muhato
• Kiramuruzi Modern School 3-1 GS Gahanga
• GS Muhato 3-1 Kiramuruzi Modern School
Ranking
1. GS Muhato
2. Kiramuruzi MS
3. GS Gahanga

GROUP B
• GS Gihembe 0-3 GS Karwasa
• GS Gasaka 2-1 GS Gihembe
• GS Karwasa 0-4 GS Gasaka
Ranking
1. GS Gasaka
2. GS Karwasa
3. GS Gihembe

GROUP C
• GS Gaseke 3-0 GS Gatizo
• GS Nkubi 2-0 GS Gaseke
• GS Gatizo 0-3 GS Nkubi
Ranking
1. GS Nkubi
2. GS Gaseke
3. GS Gatizo (Disq)

GROUP D
• GS Rubavu I 1-0 GS Kagamba
• GS Mukarange 2-1 GS Rubavu I
• GS Kagamba 1-0 GS Mukarange
Ranking
1. GS Mukarange
2. GS Rubavu I
3. GS Kagamba

QUARTER-FINALS
 QF1: GS Muhato 1–1 GS Karwasa (pen 4-3)
 QF2: GS Gasaka 0–0 Kiramuruzi MS (pen 2-3)
 QF3: GS Nkubi 3–2 GS Rubavu I
 QF4: GS Mukarange 0–1 GS Gaseke

SEMI-FINALS
 GS Muhato 1-0 GS Nkubi
 Kiramuruzi PS 1-0 GS Gaseke

UMWANYA WA GATATU
 GS Gaseke 0-3 GS Nkubi

UMUKINO WA NYUMA
 GS Muhato 0-1 Kiramuruzi PS

ABAKINNYI BAHIZE ABANDI
ABAKOBWA
➡️ Best Goalkeeper: Maombi Joanna
(Kiramuruzi M. School)
➡️ Most Valuable Player: Abayisenga Joselyne
(GS Muhato)

ABAHUNGU
➡️ Best Goalkeeper: Mugisha Jean de Dieu
ES Sumba
➡️ Most Valuable Player: Uwineza René
ES Sumba


No comment yet.

Leave Your comment